Menene Valves Ball?

Menene Valves Ball?
Bawul ɗin ƙwallon ƙwallon suna kashe kwararar ruwa ta amfani da ƙaramin yanki, ko ball, a cikin bawul. Sphere yana da buɗewa a ciki. Lokacin da yake a cikin "akan", budewa yana cikin layi tare da bututu, yana barin ruwa ya gudana kyauta. Lokacin da ke cikin "kashe", buɗewa yana tsaye zuwa magudanar ruwa, yana dakatar da kwararar gaba ɗaya. A cikin bawul ɗin ball, ana sarrafa kwararar ruwa tare da lefa. Ajiye lever daidai da bututu yana ba da damar ruwa ya gudana. Matsar da shi a kusurwar digiri 90 yana dakatar da gudana.

Bawuloli na ball suna da fa'idodi da yawa. Suna da sauƙin kunnawa da kashewa da sauri, kuma mutanen da ba za su iya sarrafa bawul ɗin da ke aiki da wata ƙafa ba saboda naƙasa za su iya amfani da su. Suna ƙyale mai amfani ya faɗa a kallo idan bawul ɗin yana buɗe ko a'a. Suna da ɗorewa, da wuya su daskare har ma da shekaru da ake amfani da su, suna ba da ingantaccen sabis, kuma suna da matuƙar dacewa. Ana amfani da bawul ɗin ƙwallon ƙafa a cikin aikin famfo na gida, aikace-aikacen masana'antu, aikace-aikacen mai da iskar gas, aikace-aikacen ruwa, magunguna, da sauran fannoni da yawa.

Babban hasara na bawul ɗin ƙwallon shine buƙatun sarari. A cikin ƙaƙƙarfan aikace-aikace, ƙila ba za ku sami digiri 90 don juya hannun bawul ɗin ba. Har ila yau, a wasu lokuta bawul ɗin ball na iya haifar da yanayin guduma na ruwa.


Lokacin aikawa: Afrilu-03-2019
WhatsApp Online Chat!